หน้าแรก | เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก | ติดต่อโฆษณา | เกี่ยวกับเรา | ติดต่อเรา

บริหารอย่างไรให้คนอยู่เยอะ

ระบบรักษาความปลอดภัย สาธารณูปโภค การดูแลทำความสะอาด การเก็บค่าเช่า และอื่นๆ

บริหารอย่างไรให้คนอยู่เยอะ

โพสต์โดย bigkid เมื่อ จันทร์ 27 เม.ย. 2009 10:18 am

ตอบ

1 อพาร์ทเม้นต์ต้องสะอาด ปลอดภัย สงบ หากมีคนที่ทำให้เกิดปัญหาทั้งสามข้อ แม้เป็นลูกห้องต้องตัดใจครับ เชิญออก เพื่อมิให้รบกวนส่วนรวม ผมเคยเจอคนมาฉีข้างตึก พบครั้งแรกเตือน ครั้งต่อไปเชิญออกครับ

2 อพาร์ตเม้นต์ต้องร่มรื่นน่าอยู่ ต้นไม้ต่างๆ ช่วยได้เยอะครับ

ปัญหาที่พบ

ตอบ ส่วนใหญ่เป็นปัญหาเรื่องคน ประเภทผัวเมียตีกัน เมา ขโมย ก็เรียกตำรวจครับ แต่ปัญหาที่ผมเคยเจอและ งง ทำอะไรไม่ถูกคือ ลูกห้องบางคนถูกผีเข้าครับ(ฟังเหมือนขำ ผมเคยเจอ วันหนึ่งลูกห้องมาตามผมบอกช่วยด้วยผีเข้าภรรยาเค้า ผมก็งง นึกในใจแล้วจะให้เราทำยังไงวะไปไล่ผีเหรอ แต่ก็ขึ้นไปดูครับ ตลกในใจเหมือนกัน คุยกะผีอยู่พักหนึ่งต้องการอะไร ทำบุญให้ก็หายครับ) บางคนของขึ้น โดดลงมาจากชั้นสอง ขาหัก ก็พาไปส่งโรงพยาบาล บางคนคิดจะฆ่าตัวตายโดยจะกระโดดตึกต้องไปช่วยเจรจา สรุปปัญหาส่วนใหญ่เรื่องคนครับหยุมหยิม หากรับปัญหาพวกนี้ไ่ม่ได้ไม่แนะนำให้ทำธุรกิจประเภทนี้ครับ เพราะเป็นสิ่งที่จะต้องเจอเมื่อลงไปทำ
bigkid

ย้อนกลับไปยัง การบริหารจัดการ หอพัก